DIỄN ĐÀN KINH TẾ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
DIỄN ĐÀN KINH TẾ

Trang tìm việc đáng tin cậy của mọi người

Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Affiliates
free forum

You are not connected. Please login or register

Làm gì để trở thành nhà quản lý giỏi ?

5 posters

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Ts. Minh Hoang

Thành viên mới
Thành viên mới

Các bạn dân Quản trị ơi !
Các bạn có muốn sau này mình sẽ trở thành một giám đốc, một nhà quản lý giỏi không ah. Nếu bạn nào có cùng một suy nghỉ và ước muốn giống như mình thì hãy cùng mình làm rõ vấn đề này nha. Theo các bạn thì để trở thành một nhà quản lý giỏi, thành công trong kinh doanh và được các nhân viên của mình yêu mến. thì các bạn phải cần có những tố chất gì ?. Và việc học tập rèn luyện nó như thế nào ?.
Rất mong sẽ nhận được nhiều sự chia sẽ và gớp ý của các bạn ! [You must be registered and logged in to see this image.]

caochitang

Thành viên mới
Thành viên mới

có rất nhiều con đường để trở thành người quản lý như
-kế thừa chức vị quản trị của một người nào đó có thể là của bố mẹ hoặc của một người nào đó như chúng ta từng thấy trong trong các bộ phim và ngoài đời cũng vậy.
- Giỏi trong một lĩnh vực chuyên môn nào rồi một lúc nào đó sẽ được xếp cân nhắc lên (giỏi chuyên môn đồng thời có tố chất quản lý có khả năng quan hệ, giao tiếp tốt)
- Tiến hành đầu tư kinh doanh riêng. lúc này đương nhiên là chúng ta đang trở thành nhà quản lý. Đây là con đường mà rất nhiều bạn trẻ lựa chọn, thành công nhiều và thất bại cũng không it. Và đây là con đường mà tôi đang có xu hướng lựa chọn rất mong được sự chia sẻ và giúp đỡ từ phía tất cả các bạn
+ Về vấn đề này, những gì mà tôi học được từ trường lớp và sách vở cho thấy rằng những người thành công trong lĩnh vực này là nhũng người có phẩm chất năng lực như:
* Dám làm, dám chịu, dám mạo hiểm, rất sáng tạo và luôn luôn lạc quan, chịu áp lực tâm lý tốt, chịu được khó khăn, quan hệ rộng.
* Năng lực về quản lý như năng lực tổ chức, năng lực lên kế hoạch, năng lực chỉ đạo, kiểm tra và có một số kĩ năng như kĩ năng đàm phán, thuyết phục, nói truyện, thuyết trình trước đám đông
* khả năng tài chính cũng rất cũng quan trọng đặc biệt phải có tầm nhìn. [You must be registered and logged in to see this image.]

lethevinh87

Thành viên mới
Thành viên mới

hay huong ve tuong lai qua khu chi de cho ta rut ra duoc nhung kinh nghiem thui

luongtanhung

Thành viên mới
Thành viên mới

mình nghĩ, để trở thành 1 quản trị viên giỏi, giỏi trong công việc, trong giao tiếp, trong xã hội, gia đình và cả bản thân mình nữa.muốn quản lý người khác tốt thì trước hết phải quản lý tốt bản thân mình, sau dó quản lý tốt gia đình rùi mới đến công việc.để đồng nghiệp yêu mến mình thì trước khi trở thành quản lý của họ mình phải biết yêu mến họ như yêu mến gia đình mình (ko có nghĩa là mua chuộc họ) người quản lý giỏi phải có 1 tầm hiểu biết, kiến thức rộng, rộng hơn những người dưới mình nhất là trong công việc, ít có nhân viên nào kính nể Sếp bù nhìn lắm,ít nhất người quản lý phải có tố chất lãnh đạo, nói như thế ko có nghĩa là người ko co tố chất thì ko thể lãnh đạo, trường hợp đó ta phải biết mài giũa, học hỏi... có khả năng giao tiếp tốt, mối quan hệ rộng, luôn mở lòng với mọi người, ko ích kỷ, hẹp bụng...biết được lòng người khc, phán đoán tốt trong công việc, nhất là lúc gặp thời cơ phát triển...còn nhiều lắm bạn ah! đến lúc bạn làm quản ly đi bạn sẽ học được nhiều hơn, phát huy nhiều hơn, thân chào bạn!

awesomegames

Thành viên mới
Thành viên mới

con dương rông thế này hỏi thế khác nào đố người ta chứ

Sponsored content

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]